Cô giáo cũng không tính trước việc học sinh đưa ngay thực tế vào bài của mình.

    Khi toán học đi vào… thực tế

    Ảnh minh họa

    Trong giờ Toán, cô giáo hỏi Nam:

    - Một cái bánh giá 1.000 đồng. Vậy nếu mua 10 cái, em phải trả cho người bán hàng bao nhiêu?

    - Thưa cô, khoảng 9.000 đồng ạ.

    - Tại sao?

    - Dạ, vì thường thì mua nhiều như thế, họ sẽ giảm giá ạ.



    Mời bạn bầu chọn hay chia sẻ trên Facebook:

Bạn đang tìm dịch vụ về ?
Westbourne Grammar Vùng: Truganina. Phone: 9731 9448
Xem thêm

trường học chuyên định hình nên những con người truyền cảm hứng cho thế giới



Để lại Tên và mobile, chúng tôi sẽ tìm cho bạn những nhà cung cấp dịch vụ tốt nhất.

TÌM DỊCH VỤ