Cô giáo cũng không tính trước việc học sinh đưa ngay thực tế vào bài của mình.

Ảnh minh họa

Trong giờ Toán, cô giáo hỏi Nam:

- Một cái bánh giá 1.000 đồng. Vậy nếu mua 10 cái, em phải trả cho người bán hàng bao nhiêu?

- Thưa cô, khoảng 9.000 đồng ạ.

- Tại sao?

- Dạ, vì thường thì mua nhiều như thế, họ sẽ giảm giá ạ.

Mời bạn bầu chọn hay chia sẻ trên Facebook:

Bạn đang tìm dịch vụ về ?

Dr Daniel Mulino Vùng: Sunshine. Phone: (03) 9070 1974
Xem thêm